Căn cứ Kế hoạch số 9100 ngày 01/11/2021 của Sở Y tế tỉnh Đồng Nai về việc phân bổ sử dụng vắc xin phòng COVID-19 cho trẻ từ đủ 12 tuổi đến dưới 18 tuổi trên địa bàn tỉnh đợt 19, sáng 7/11, thành phố Long Khánh triển khai tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19 cho học sinh khối Trung học phổ thông trên địa bàn thành phố.
Ông Đỗ Chánh Quang - UVTV - Quyền Chủ tịch UBND thành phố (Đứng bìa phải) khảo sát tình hình tiêm vắc xin
Trong đợt này, thành phố đã phân bổ 6.721 liều vắc xin Pfizer tiêm mũi 01 cho tất cả học sinh từ lớp 10 đến lớp 12 tại cơ sở giáo dục trên địa bàn thành phố do Sở Giáo dục và Đào tạo quản lý; tất cả học sinh từ lớp 10 đến lớp 12 tại Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên do UBND thành phố quản lý. Vắc xin tiêm là loại vắc xin đã được Bộ Y tế phê duyệt sử dụng cho lứa tuổi 12 đến 18 tuổi theo hướng dẫn của nhà sản xuất và Bộ Y tế. Vắc xin được sử dụng 2 liều cơ bản/đối tượng và tiêm chủng cùng loại.
Địa điểm tiêm tại các Trường THPT trên địa bàn thành phố, các địa điểm được chọn đều đảm bảo giãn cách, đủ chỗ ngồi; đủ diện tích bố trí các khu vực tiêm chủng. Việc tiêm vắc xin cho học sinh trung học phổ thông nhằm bảo đảm lộ trình để chuẩn bị cho học sinh đi học trở lại trường học trực tiếp dự kiến vào giữa tháng 11 này.
Minh Dũng
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh