Thực hiện Kế hoạch số 132-KH/BCĐ ngày 08/3/2024 của BCĐ 35 Tỉnh ủy về phát động Cuộc thi chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng lần thứ Tư, năm 2024; Công văn số 4948-CV/BCĐ ngày 15/3/2024 của Ban Chỉ đạo 35 Thành ủy về triển khai Cuộc thi viết chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch lần thứ Tư, năm 2024.
Ban Tuyên giáo Thành ủy - Cơ quan Thường trực Ban Chỉ đạo 35 Thành ủy tiếp tục triển khai phát động Cuộc thi viết chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch lần thứ Tư, năm 2024 đến các cấp, ngành, cơ quan, đơn vị trên địa bàn thành phố Long Khánh;
Cuộc thi được tổ chức với mục đích tiếp tục khẳng định vai trò quan trọng của công tác bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch trong tình hình mới. Đồng thời, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cấp ủy, tổ chức đảng, của cán bộ, đảng viên và nhân dân đối với nhiệm vụ bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch.
![250516 anh-phuong.jpg](/TinTucHinhAnh/250516%20anh-phuong.jpg)
Phụ lục định hướng chủ đề tác phẩm tham gia Cuộc thi
Đối tượng dự thi là người Việt Nam ở trong nước và ngoài nước, người nước ngoài có tác phẩm chính luận phù hợp với tiêu chí của Cuộc thi. Khuyến khích sự tham gia của cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, người lao động, học viên, sinh viên các cơ sở đào tạo đại học, cao đẳng; cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, người lao động của các sở, ban, ngành, đoàn thể trên địa bàn thành phố Long Khánh; thành viên, đội ngũ chuyên gia, cộng tác viên của Ban Chỉ đạo 35 các cấp; sĩ quan, cán bộ, chiến sĩ Lực lượng vũ trang; cán bộ, phóng viên, biên tập viên, cộng tác viên các cơ quan báo chí; đoàn viên, thanh niên của các tổ chức Đoàn ở Trung ương và địa phương.
Để hội thi được lan tỏa sâu rộng, đề nghị các Chi, Đảng bộ cơ sở, UBMTTQVN và các tổ chức chính trị-xã hội thành phố, các cơ quan, đơn vị, trường học triển khai phát động, tuyên truyền rộng rãi về Cuộc thi viết chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng để cán bộ, đảng viên, đoàn viên, hội viên, công chức, viên chức, người lao động và Nhân dân tích cực hưởng ứng, tham gia Cuộc thi; đẩy mạnh công tác thông tin tuyên truyền bằng nhiều hình thức phù hợp (Trang thông tin điện tử, phát thanh lưu động, hệ thống loa truyền thanh, mạng xã hội…) để Cuộc thi được lan rộng.
Các đơn vị tổng hợp bài dự thi của cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, người lao động và Nhân dân thuộc địa phương, đơn vị mình và gửi bài viết dự thi (gồm 02 bản in và file mềm) về Ban Tuyên giáo Thành ủy chậm nhất ngày 15/6/2024 để tổng hợp, tuyển chọn và gửi về Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy theo quy định.