Chiều ngày 12/7, Trung tâm Chính trị thành phố tổ chức Lễ bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa IV năm 2024. Dự Lễ bế giảng có đồng chí Phạm Văn Hoàng - Ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Thành ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị thành phố Long Khánh; Đồng chí Trần Quốc Bình – Thành ủy viên, Phó trưởng Ban tổ chức Thành ủy.
Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa IV/2024
Sau 3 ngày học tập với tinh thần nghiêm túc và ý thức trách nhiệm cao, các học viên đã được tiếp thu 5 chuyên đề theo Hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương, cụ thể: Khái lược lịch sử Đảng Cộng Sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước thời kỳ quá độ lên Chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Các học viên đã nghiêm túc chấp hành nội quy, quy chế học tập, tiếp thu bài giảng. Kết quả, có 109 học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng và được cấp giấy chứng nhận, trong đó, có 16 học viên đạt loại Giỏi; 37 học viên đạt loại Khá, 56 học viên xếp loại Trung bình.
Trao giấy chứng nhận hoàn thành khóa bồi dưỡng
Sau lớp bồi dưỡng, mỗi học viên sẽ có định hướng phấn đấu, tiếp tục rèn luyện, trau dồi phẩm chất đạo đức, lối sống; hiểu biết về chính trị, tích cực học tập, lao động, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao; phấn đấu sớm trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Nhân dịp này Trung tâm Chính trị thành phố Long Khánh đã khen thưởng 16 học viên đạt loại Giỏi.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh