Sáng ngày 15/9/2023, tại Trụ sở khối vận, Hội chữ thập đỏ TP.Long Khánh phối hợp Trung tâm truyền máu Bệnh viện Chợ Rẫy TP. HCM tổ chức tiếp nhận hiến máu tình nguyện đợt 7 năm 2023.
Các tình nguyện viên đăng ký hiến máu tại trụ sở Khối vận
Nhờ làm tốt công tác tuyên truyền vận động của các cấp Hội chữ thập đỏ thành phố, từ 7 giờ sáng đã có hàng trăm tình nguyện viên là cán bộ, công chức, viên chức, công nhân, lực lượng vũ trang và các tầng lớp Nhân dân đã có mặt tại điểm tiếp nhận để đăng ký hiến máu.
Kết thúc chương trình, Ban tổ chức đã thu nhận về 288 đơn vị máu hiến tặng. Đây là nguồn máu quý báu góp phần bảo đảm nguồn máu trong cấp cứu và điều trị người bệnh tại các Bệnh viện.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh