Nhằm chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần cho hộ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, góp phần thực hiện tốt công tác an sinh xã hội trên địa bàn phường.
Sáng ngày 17/7/2024 UBND, UBMTTQVN phường Suối Tre phối hợp cùng Hội Chữ thập đỏ thành phố Long Khánh tổ chức bàn giao nhà cho bà Phan Thị Lựu ngụ tại khu phố Suối Tre.
![4. Bàn giao công trình sửa chữa nhà ở cho hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Suối Tre 2.jpg](/TinTucHinhAnh/4.%20Bàn%20giao%20công%20trình%20sửa%20chữa%20nhà%20ở%20cho%20hộ%20có%20hoàn%20cảnh%20khó%20khăn%20trên%20địa%20bàn%20phường%20Suối%20Tre%202.jpg)
Tổ chức bàn giao nhà cho bà Phan Thị Lựu tại KP Suối Tre
Tham dự có bà Nguyễn Bích Hạnh - Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường; ông Nguyễn Nguyên Hiếu - Phó chủ tịch UBMTTQVN thành phố; bà Võ Thị Thủy - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ thành phố Long Khánh; Lãnh đạo HĐND, UBND, UBMTTQVN phường; Đại diện các ban nghành đoàn thể phường; Ban khu phố Suối Tre, tổ trưởng tổ nhân dân số 17; Đại diện công ty Nước chấm Hoa Sen, quý mạnh thường quân cùng về tham dự.
Căn nhà được sửa chữa khang trang, nền nhà lót gạch, mái lợp tôn, xây sân trước và hông nhà với tổng diện tích 41.6m2, với tổng số tiền sửa chữa là 105 triệu đồng. Trong đó Hội chữ thập đỏ thành phố Long Khánh hỗ trợ 50 triệu đồng; phường Suối Tre hỗ trợ 30 triệu đồng trích từ quỹ vì người nghèo năm 2024, Cơ sở nước chấm Hoa Sen hỗ trợ 13 triệu đồng, số còn lại do gia đình và nhà thầu xây dựng đóng góp.
![4. Bàn giao công trình sửa chữa nhà ở cho hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Suối Tre 1.jpg](/TinTucHinhAnh/4.%20Bàn%20giao%20công%20trình%20sửa%20chữa%20nhà%20ở%20cho%20hộ%20có%20hoàn%20cảnh%20khó%20khăn%20trên%20địa%20bàn%20phường%20Suối%20Tre%201.jpg)
Trao tặng quà cho gia đình bà Lựu
Tại buổi lễ, Hội chữ thập đỏ thành phố Long Khánh; Đảng ủy-HĐND-UBND-UBMTTQVN phường; các ban nghành đoàn thể phường và các mạnh thường quân đã trao tặng quà chia sẻ niềm vui, động viên gia đình bà Phan Thị Lựu vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống./.