Tối 18/7, Trung tâm Văn hóa - Điện ảnh tỉnh Đồng Nai phối hợp Trung tâm VHTT&TT TP.Long Khánh tổ chức chương trình biểu diễn và giao lưu nghệ thuật Đờn ca tài tử năm 2024, tại Nhà văn hóa thiếu nhi thành phố.
Tham dự chương trình có Câu lạc bộ Đờn ca tài tử - Cải lương đến từ thành phố Biên Hòa, Long Khánh. Tại chương trình, các tài tử đã trình bày gần 15 tiết mục ca ngợi Đảng, Bác Hồ, quê hương đất nước, quê hương Đồng Nai,…được thể hiện qua các làn điệu Nam, Hạ, Bắc, Oán, vọng cổ,… Trong đó, gồm Đơn ca, Song - Tam ca, hòa tấu và Chập, Trích đoạn cải lương…
![z5647160740486_029f5c38e295846c886f68035036b240.jpg](/TinTucHinhAnh/z5647160740486_029f5c38e295846c886f68035036b240.jpg)
Thông qua chương trình nhằm bảo tồn và phát huy giá trị nghệ thuật Đờn ca tài tử Nam Bộ trên địa bàn tỉnh. Bên cạnh đó, tạo điều kiện để các nghệ nhân tài tử cơ sở được giao lưu, trau dồi, nâng cao kỹ thuật trình diễn, phục vụ công chúng mộ điệu trong tỉnh.
Minh Dũng