Vào ngày 25/7, xã Bảo Quang đã tổ chức 05 đoàn đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn.
Tại các gia đình đến thăm, các đồng chí lãnh đạo xã đã hỏi và bày tỏ lòng biết ơn trước sự hy sinh, đóng góp của gia đình Mẹ Việt Nam anh hùng, các gia đình thương binh, liệt sỹ đã hy sinh xương máu của mình đối với sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đồng thời, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, là những tấm gương sáng, vận động con cháu trong gia đình chấp hành tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước của địa phương, góp phần xây dựng quê hương xã Bảo Quang ngày càng văn minh, giàu đẹp.
![8. TIN THĂM, TẶNG QUÀ GDCS 27.7 1.jpg](/TinTucHinhAnh/8.%20TIN%20THĂM,%20TẶNG%20QUÀ%20GDCS%2027.7%201.jpg)
![8. TIN THĂM, TẶNG QUÀ GDCS 27.7 2.jpg](/TinTucHinhAnh/8.%20TIN%20THĂM,%20TẶNG%20QUÀ%20GDCS%2027.7%202.jpg)
Đoàn lãnh đạo xã, ấp thăm tặng quà gia đình chính sách
Ngoài các phần quà của Chủ tịch nước, của Tỉnh và thành phố tặng thân nhân Mẹ Việt Nam anh hùng, các gia đình thương binh liệt sỹ, người có công, dịp này xã Bảo Quang cũng đã trích quỹ “Đền ơn đáp nghĩa" tặng 78 phần quà cho gia đình chính sách, mỗi phần 400 ngàn đồng tiền mặt, tổng số tiền 31,2 triệu đồng.