Nằm trong các hoạt động tháng nhân đạo tháng 5/2024, chiều 14/5, Hội CTĐ phường Xuân Tân phối hợp với các mạnh thường quân hỗ trợ trao tặng quà cho người già neo đơn có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Theo đó, Hội đã trao tặng 2 thẻ BHYT và hỗ trợ đột xuất 1 trường hợp có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn; hỗ trợ 50 phần quà là đường ăn tham gia phiên chợ 0 đồng được tổ chức tại xã Bàu Trâm. Nguồn kinh phí do các mạnh thường quân trên địa bàn hỗ trợ.
Trao quà cho các hoàn cảnh khó khăn
Những món quà tuy nhỏ bé nhưng mang ý nghĩa nhân văn, thiết thực, thể hiện tinh thần tương thân tương ái, góp phần giúp đỡ những người nghèo có thêm động lực để vươn lên trong cuộc sống.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh