Sáng 08/5, Thường trực HĐND phường Xuân An tổ chức kỳ họp thứ mười - Kỳ họp chuyên đề của HĐND phường Xuân An khóa IV, nhiệm kỳ 2021-2026 tại Hội trường trụ sở phường.
Về tham dự kỳ họp có ông Lê Văn Thắng – UVTV, Phó Chủ tịch HĐND thành phố Long Khánh; có Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường Xuân An và 19/20 Đại biểu HĐND phường tham dự.
Ông Nguyễn Dũng Lâm - Thường trực Đảng ủy phường Xuân An thông qua nội dung đề án
Tại kỳ họp, HĐND phường Xuân An khóa IV, nhiệm kỳ 2021-2026 đã thông qua Đề án tóm tắt sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023 - 2025 của thành phố Long Khánh; Thông qua tờ trình của UBND phường đề nghị tán thành chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; Thông qua báo cáo kết quả lấy ý kiến cử tri về việc sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã. Theo đó, từ ngày 26/4/2024 đến ngày 02/5/2024, Ủy ban nhân dân phường Xuân An đã tổ chức lấy ý kiến cử tri trên địa bàn phường bằng hình thức phát và thu phiếu lấy ý kiến cử tri theo hộ gia đình, số cử tri đồng ý với đề án là 9770/9787 người, đạt tỷ lệ 98,3%.
Ông Lê Văn Thắng – UVTV, Phó Chủ tịch HĐND thành phố Long Khánhtham dự kỳ họp tại phường Xuân An
Kết thúc kỳ họp, HĐND phường đã thông qua Nghị quyết, các đại biểu tham dự đã biểu quyết nhất trí tán thành với Đề án chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023-2025 của thành phố Long Khánh; giao UBND phường Xuân An hoàn thiện hồ sơ, thủ tục theo quy định của pháp luật và báo cáo UBND thành phố Long Khánh trình các cấp có thẩm quyền xem xét, quyết định.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh