Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024). Sáng ngày 22/7, Phường Bảo Vinh tổ chức Lễ dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sĩ tại bia tưởng niệm Anh hùng liệt sĩ của phường và tại Di tích lịch sử địa điểm ghi dấu sự kiện tập kích đồn Hoàng Diệu 18/5/1969.
![4. Bảo Vinh tổ chức Lễ dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sĩ 1.jpg](/TinTucHinhAnh/4.%20Bảo%20Vinh%20tổ%20chức%20Lễ%20dâng%20hương%20và%20đặt%20vòng%20hoa%20viếng%20các%20Anh%20hùng%20liệt%20sĩ%201.jpg)
Bảo Vinh tổ chức Lễ dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sĩ
Tham dự lễ viếng có đồng chí Trần Văn Kim - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường, cùng các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN phường, cán bộ công chức phường, các khu phố, Ban Giám hiệu các trường học và đại diện các cơ sở tôn giáo trên địa bàn phường.
![4. Bảo Vinh tổ chức Lễ dâng hương và đặt vòng hoa viếng các Anh hùng liệt sĩ 2.jpg](/TinTucHinhAnh/4.%20Bảo%20Vinh%20tổ%20chức%20Lễ%20dâng%20hương%20và%20đặt%20vòng%20hoa%20viếng%20các%20Anh%20hùng%20liệt%20sĩ%202.jpg)
Lãnh đạo địa phương dâng hương tại Bia tưởng niệm
Tại lễ viếng, các đại biểu đã dâng hương tri ân các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng chiến đấu, hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, thể hiện được đạo lý “Uống nước nhớ nguồn". Trong không khí trang trọng, các đồng chí lãnh đạo cùng cán bộ, chiến sĩ dành một phút mặc niệm để tưởng nhớ đến các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì nền độc lập tự do của Tổ quốc.