Sáng ngày 26/7, đoàn lãnh đạo thành phố gồm có ông Vũ Đào Quốc Dũng - Phó Trưởng Phòng Y tế thành phố, ông Trần Văn Việt - Phó Chủ tịch Hội Nông dân thành phố và lãnh đạo địa phương có ông Hoàng Quang Phục – Bí thư Đảng ủy xã Bảo Quang đi thăm tặng quà 5 gia đình thờ cúng Mẹ Việt Nam anh hùng và một số thương binh trên địa bàn xã.
Đoàn trao tặng phần quà của thành phố đến các gia đình thờ cùng mẹ Việt Nam Anh hùng
Đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, Đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống, động viên tinh thần các gia đình chính sách tiếp tục nỗ lực vươn lên trong cuộc sống. Lãnh đạo thành phố và địa phương trân trọng bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những mất mát, hy sinh của thương bệnh binh, gia đình chính sách trong các cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời mong muốn, các thương bệnh binh, gia đình chính sách tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, luôn là những tấm gương sáng để giáo dục, động viên con cháu tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, góp phần xây dựng xã nông thôn mới kiểu mẫu Bảo Quang ngày càng phát triển.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh