Nhằm hỗ trợ một phần chi phí cho học sinh thuộc hộ nghèo, cận nghèo có điều kiện học tập trong năm học 2023-2024. Sáng ngày 9/9, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Bảo Vinh đã tổ chức trao hỗ trợ chi phí học tập học kỳ I năm học 2023-2024 cho 14 em học sinh thuộc hộ nghèo, cận nghèo trong năm 2023, hiện đang theo học các cấp Tiểu học, Trung học cơ sở và Trung học phổ thông. Theo đó, mỗi em được hỗ trợ 4 tháng (từ tháng 9 đến tháng 12/2023), mỗi tháng 100 ngàn đồng, tổng số tiền hỗ trợ là 5,6 triệu đồng. Toàn bộ kinh phí hỗ trợ được trích từ nguồn quỹ “Vì người nghèo" của phường.
Phường Bảo Vinh hỗ trợ chi phí học tập cho học sinh năm học 2023-2024
Với các hoạt động chăm lo thiết thực và ý nghĩa của Ủy ban MTTQ Việt Nam phường thời gian qua đã góp phần thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội, không để ai bị bỏ lại phía sau, giúp hộ nghèo, cận nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn được tiếp thêm nghị lực, cố gắng vươn lên trong cuộc sống.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh