Cuối tuần qua, Hội Chữ thập đỏ phường Xuân Tân phối hợp bếp cơm tình thương chùa Vĩnh Ân, phường Xuân Tân tổ chức phát cơm chay tại bệnh viện Đa khoa khu vực Long Khánh.
400 suất cơm chay được BCH Hôi Chữ thập đỏ phường cùng các thành viên trong nhóm thiện nguyện bếp cơm tình thương chùa Vĩnh Ân phát cho các bệnh nhân, người lao động có hoàn cảnh khó khăn. Toàn bộ nguồn kinh phí trong đợt này do bếp cơm tình thương chùa Vĩnh Ân phường Xuân Tân hỗ trợ trao tặng.
Trao các suất cơm chay miễn phí cho các bệnh nhân
Giá trị những suất cơm không lớn nhưng thể hiện tinh thần “Lá lành đùm lá rách" của các nhà hảo tâm góp phần giúp các bệnh nhân, thân nhân người bệnh và các lao động tự do gặp khó khăn phần nào cảm thấy ấm lòng, có thêm niềm tin, động lực vươn lên trong cuộc sống.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh