Ngày 26/11/2023, tại hội trường UBND phường Xuân Lập đã diễn ra buổi lễ mít tinh phòng chống HIV/AIDS năm 2023. Tham dự lễ mít tinh có đồng chí Lê Hồng Lâm – Phó chủ tịch UBND phường, đại diện các ban ngành đoàn thể, lực lượng công an, quân sự cùng quý thầy cô giáo và các em học sinh trường THCS Xuân Lập.
Diễu hành hưởng ứng Ngày thế giới phòng chống HIV/AIDS 01/12/2023
Tại buổi lễ, UBND phường đã phát động hưởng ứng Ngày thế giới phòng chống HIV/AIDS 01/12/2023 đồng thời kêu gọi mọi người dân tích cực hưởng ứng phong trào để đại dịch HIV/AIDS được đẩy lùi, Trạm y tế phường tuyên truyền các đường lây truyền AIDS và cách phòng tránh. Tại buổi lễ, các đoàn thể, trường học hưởng ứng tháng hành động quốc gia phòng chống HIV/AIDS, đồng thời diễu hành trên các trục đường chính để tuyên truyền nâng cao ý thức cho mọi người dân về đại dịch AIDS./.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh