Sáng ngày 28-11, Phòng Tư pháp, Phòng dân tộc thành phố phối hợp UBND xã Bàu Trâm tổ chức hội nghị tuyên truyền, trợ giúp pháp lý, tư vấn pháp luật cho gần 50 người dân đồng bào dân tộc Chơ-ro trên địa bàn xã
Tại hội nghị, cán bộ Đội cảnh sát giao thông và Đội cảnh sát hình sự Công an TP.Long Khánh đã tuyên truyền đến người dân về tình hình tai nạn giao thông trên địa bàn thành phố Long Khánh thời gian qua; Tuyên truyền nâng cao ý thức người dân về đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông; Độ tuổi điều khiển phương tiện; thông tin về tình hình, phương thức thủ đoạn của các loại tội phạm như tội phạm cố ý gây thương tích, lừa đảo chiếm đoạt tài sản công nghệ cao, tín dụng đen, trộm cắp tài sản.
Quang cảnh buổi tuyên truyền pháp luật tại UBND xã Bàu Trâm
Qua buổi tuyên truyền nhằm trang bị thêm những kiến thức về pháp luật trên lĩnh vực trật tự an toàn giao thông và nâng cao cảnh giác phòng ngừa các loại tội phạm, góp phần kiềm chế tai nạn giao thông và đảm bảo an ninh trật tự tại địa phương.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh