Nhân kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng (3/2/1930-3/2/2024). Sáng 02/02, thành phố Long Khánh đã long trọng tổ chức lễ viếng nghĩa trang và dâng hương tại đền thờ liệt sĩ, để tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì sự nghiệp bảo vệ độc lập tự do của Tổ quốc.
Lễ viếng Nghĩa trang thành phố Long Khánh
Dự lễ có các các đồng chí lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Thành uỷ, HĐND, UBND, UBMT Tổ quốc; các cơ quan, ban ngành, đoàn thể thành phố, các phường, xã trên địa bàn thành phố. Tại nghĩa trang liệt sĩ, các đồng chí lãnh đạo Thành uỷ, HĐND, UBND, UBMT Tổ quốc thành phố; Tổng Công ty cao su Đồng Nai; Sư đoàn 302 và Tiểu đoàn 38 Bộ đội Phòng hoá đã đặt tràng hoa, với dòng chữ “Đời đời ghi nhớ công ơn các anh hùng liệt sĩ” và dâng hương, dành 1 phút mặc niệm để tưởng nhớ các anh hùng Liệt sĩ đã ngã xuống vì độc lập, tự do của Tổ quốc, đang yên nghỉ tại nghĩa trang liệt sĩ thành phố. Sau đó các đồng chí lãnh đạo thành phố, cán bộ và nhân dân thành phố đã thắp hương, từng phần mộ liệt sĩ; kính cẩn nghiêng mình trước vong linh các Anh hùng liệt sĩ, tưởng nhớ những người con thân yêu của Tổ quốc.
Đồng chí Đặng Minh Nguyệt - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Long Khánh dâng hương tại Nghĩa trang thành phốĐoàn lãnh đạo viếng và dâng hương tại Đền thờ liệt sĩ thành phố Long Khánh
Tiếp đến các đồng chí lãnh đạo Thành uỷ, UBND, UBMTTQ, đại diện lãnh đạo các cơ quan ban ngành thành phố đã đến tại Đền thờ liệt sĩ thành phố, tổ chức nghi thức đặt tràng hoa, dâng hương, thắp nén nhang tưởng nhớ Bác Hồ kính yêu và gần 7000 anh hùng liệt sĩ đã hy sinh trên vùng đất Long Khánh Anh hùng.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh