Tại đơn vị phường Xuân Tân, sáng cùng ngày Hội đồng NVQS phường tổ chức họp mặt thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024 tại hội trường UBND phường.
Về tham dự buổi lễ có đồng chí Phạm Văn Hoàng- UVTV Thành ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy; các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy- HĐND - UBMTTQ phường; các ban ngành đoàn thể, các cán bộ công chức của phường, cấp ủy chi bộ, Ban công tác Mặt trận và trưởng phó các khu phố. Đặc biệt là sự hiện diện của 21 thanh niên phường Xuân Tân trúng tuyển lên đường nhập ngũ năm 2024 và đại diện thân nhân các gia đình cùng dự.
![240226 Xuân Tân họp mặt thanh niên nhập ngũ năm 2024.jpg](/TinTucHinhAnh/240226%20Xuân%20Tân%20họp%20mặt%20thanh%20niên%20nhập%20ngũ%20năm%202024.jpg)
Tổ chức họp mặt thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
Để thể hiện quyết tâm hoàn thành tốt nghĩa vụ quân sự, thanh niên Cao Trần Minh Thông đại diện cho 21 thanh niên Xuân Tân nhập ngũ năm 2024 đợt này đã hứa với lãnh đạo địa phương, thân nhân, gia đình là sẽ quyết tâm học tập tấm gương của Chủ tịch Hồ Chí Minh, nguyện lên đường tòng quân thực hiện nghĩa vụ của thanh niên, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong quân đội đến khi trở về địa phương xứng đáng là anh bộ đội cụ Hồ.
Đảng bộ, chính quyền và nhân dân phường Xuân Tân luôn tin tưởng và chúc các em có nhiều sức khỏe và nghị lực để đạt nhiều thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện, đây cũng là niềm động viên giúp cho Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Xuân Tân hoàn thành tốt nhiệm vụ xây dựng, phát triển địa phương ngày càng văn minh, giàu đẹp.
Buổi lễ họp mặt thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024, là động lực giúp các tân binh khi trở thành những quân nhân trong quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng sẽ hoàn thành sứ mệnh xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam XHCN.