Sáng ngày 26/02, tại Hội trường Trụ sở xã Bảo Quang, Đảng ủy - UBND xã đã tổ chức Lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024.
Dự buổi lễ có Ông Nguyễn Văn Dũng - Thành ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân thành phố; Ông Hoàng Quang Phục, Bí thư Đảng ủy xã; ông Đặng Trung Mạnh - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã - Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ Quân sự xã; các ban ngành, đoàn thể xã; Ban ấp; đại diện gia đình cùng 34 thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024.
![240226 Xã Bảo Quang tổ chức Lễ tiễn thanh niên nhập ngũ 2024 (1) 1.jpg](/TinTucHinhAnh/240226%20Xã%20Bảo%20Quang%20tổ%20chức%20Lễ%20tiễn%20thanh%20niên%20nhập%20ngũ%202024%20(1)%201.jpg)
Tổ chức lễ tiễn thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2024
Phát biểu tại buổi lễ, Ông Đặng Trung Mạnh, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã đã phát biểu động viên gia đình và các thanh niên đồng thời dặn dò, gửi gắm niềm tin đến các thanh niên, mong các thanh niên cố gắng phát huy truyền thống cách mạng của quê hương xã Bảo Quang cũng như thành phố Long Khánh anh hùng, phấn đấu học tập, rèn luyện hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ trong môi trường quân đội và công an.
Đón nhận tình cảm của các đồng chí lãnh đạo xã, thanh niên Trần Huy Hoàng, ấp Ruộng Tre thay mặt các thanh niên lên đường thực hiện nghĩa vụ quân sự và tham gia nghĩa vụ Công an xin hứa trước cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương và gia đình sẽ ra sức học tập, rèn luyện, tu dưỡng đạo đức cách mạng, phát huy truyền thống quê hương, truyền thống của Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng và phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ dù trong hoàn cảnh nào cũng sẽ quyết tâm hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ mà Đảng, Nhà nước, Quân đội và Nhân dân giao cho.
![240226 Xã Bảo Quang tổ chức Lễ tiễn thanh niên nhập ngũ 2024 (1) 2.png](/TinTucHinhAnh/240226%20Xã%20Bảo%20Quang%20tổ%20chức%20Lễ%20tiễn%20thanh%20niên%20nhập%20ngũ%202024%20(1)%202.png)
Tặng quà cho các thanh niên lên đường nhập ngũ
Nhân buổi lễ, 34 thanh niên đã được Đảng ủy - HĐND - UBND - UBMTTQ Việt Nam xã và Chi bộ, Ban ấp tặng mỗi thanh niên 01 phần quà, tiền mặt 800.000 đồng, tổng số tiền 27,2 triệu đồng.