Sáng ngày 11/6, Ban Thường vụ Thành ủy Long Khánh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố (không thường kỳ). Đồng chí Đặng Minh Nguyệt - UVTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy chủ trì hội nghị; Dự hội nghị có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy; Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố khóa IV.
Tại hội nghị đồng chí Bùi Hoàng Quyên - UVTV, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy thông qua Quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về việc chỉ định bổ sung Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Long Khánh, nhiệm kỳ (2020-2025) đối với đồng chí Trần Trung Kiên - Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự thành phố; đồng chí Nguyễn Phi Long - Phó Trưởng Công an thành phố và đồng chí Hoàng Thanh Tùng - Bí thư Thành đoàn Long Khánh.
Tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố (không thường kỳ)
Thay mặt Lãnh đạo tỉnh Đồng chí Đặng Minh Nguyệt - UVTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy đã trao Quyết định và tặng hoa chúc mừng 3 đồng chí vừa được chỉ định bổ sung BCH Đảng bộ thành phố Long Khánh, nhiệm kỳ 2020-2025.
Cũng tại hội nghị, đồng chí Bùi Hoàng Quyên - UVTV, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy thông qua Tờ trình về việc bầu bổ sung chức danh Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa IV, nhiệm kỳ 2020-2025, đối với đồng chí Trần Vĩnh Hiền – Thành ủy viên, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy; đồng chí Trần Trung Kiên – Thành ủy viên Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự thành phố. Đại biểu dự hội nghị đã thống nhất và tiến hành bỏ phiếu bầu bổ sung chức danh Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa IV, nhiệm kỳ 2020-2025, với số phiếu tuyệt đối.
Kiện toàn, bổ sung nhân sự chức danh Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa IV
Việc kiện toàn, bổ sung nhân sự nhằm ổn định bộ máy tổ chức, cán bộ; đảm bảo sự lãnh đạo, chỉ đạo toàn diện, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ thành phố; đồng thời là một bước chuẩn bị nhân sự cho những năm tiếp theo.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh