Sáng ngày 15-7, UBMTTQ VN phường Bảo Vinh phối hợp Ban điều hành mô hình “Tôn giáo tiếp sức học sinh đến trường” tổ chức Lễ trao tặng học bổng, xe đạp cho học sinh khó khăn trên địa bàn phường.
Lễ trao tặng học bổng, xe đạp cho học sinh khó khăn
Dự Lễ trao tặng có đồng chí Trần Vĩnh Hiền – Ủy viên BTV, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy; đồng chí Nguyễn Nguyên Hiếu - Phó Chủ tịch UBMTTQVN thành phố; đồng chí Nguyễn Ngọc Mai – Chủ tịch Hội khuyến học thành phố; đồng chí Trần Văn Kim – Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Bảo Vinh; đại diện lãnh đạo HĐND, UBND, các ban ngành đoàn thể phường và các thành viên mô hình tham dự.
Đại biểu lãnh đạo thành phố và lãnh đạo phường tham dự
Tại đây, 5 chiếc xe đạp, 30 suất học bổng, 10 thẻ BHYT và 45 phần quà, với tổng trị giá gần 43 triệu đồng do các thành viên mô hình “Tôn giáo tiếp sức học sinh đến trường” và mạnh thường ủng hộ, đã được trao tận tay các em học sinh thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo, khó khăn trên địa bàn phường.
Trao học bổng và quà tặng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Với những phần quà thiết thực, kịp thời được trao tặng đến các em học sinh đã phần nào giảm gánh nặng chi phí đầu năm học cho các gia đình khó khăn, đồng thời tiếp thêm động lực giúp các em cố gắng vươn lên học tập.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh