Chiều 11/7, Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Long Khánh tổ chức lễ bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức Quốc phòng và an ninh đối tượng 4 khoá V năm 2024 cho lực lượng cán bộ, công nhân viên chức, giáo viên thuộc các trường học trên địa bàn thành phố. Dự lễ có Trung tá Trần Trung Kiên - UVTV Thành ủy, Chỉ huy trưởng BCH quân sự thành phố; Thượng tá Phan Công Tiến – TUV, Chính trị viên BCH quân sự thành phố; Thượng tá Triệu Quang Khoa - Phó CHT BCH quân sự thành phố; Trung tá Nguyễn Trung Dũng - Phó đội trưởng- Đội An ninh Công An Tp Long Long Khánh.
![z5625536929024_3bc31b849872dd530aa63538efe639ad.jpg](/TinTucHinhAnh/z5625536929024_3bc31b849872dd530aa63538efe639ad.jpg)
Tổ chức lễ bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức QP-AN đối tượng 4 khoá V năm 2024
Qua 04 ngày tham gia lớp học, các học viên được nghiên cứu các Chuyên đề như: Quan điểm của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng, an ninh; Phòng, chống chiến lược “Diễn biến hoà bình", bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch đối với Việt Nam; Nội dung cơ bản về Chiến lược bảo vệ biên giới quốc gia, quản lý và bảo vệ chủ quyền biển, đảo Việt Nam trong tình hình mới; Nội dung cơ bản của Luật Quốc phòng, An ninh quốc gia, An ninh mạng, nghĩa vụ quân sự, Giáo dục quốc phòng và an ninh, Dân quân tự vệ, lực lượng dự bị động viên; Phòng, chống vi phạm luật trên không gian mạng...
Kết quả 86 học viên hoàn thành khoá học, đạt 100%, trong đó có 41 học viên đạt loại giỏi, 45 học viên đạt loại khá.
![z5625536929023_2fb2d3099444e85fb60bd206b6b4702e.jpg](/TinTucHinhAnh/z5625536929023_2fb2d3099444e85fb60bd206b6b4702e.jpg)
![z5625536928972_1c9820b175359993537015d5923a45fc.jpg](/TinTucHinhAnh/z5625536928972_1c9820b175359993537015d5923a45fc.jpg)
Trao giấy chứng nhận cho các học viên hoàn thành khóa học
Thông qua lớp học, nhằm bồi dưỡng cho các cán bộ viên chức, giáo viên trên địa bàn thành phố nắm được những nội dung cơ bản về đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách và luật pháp Nhà nước đối với nhiệm vụ QP - AN; âm mưu, thủ đoạn của các thế lực thù địch chống phá cách mạng nước ta và các biện pháp phòng chống ở cơ sở. Trên cơ sở đó vận dụng vào vị trí công tác của mình, góp phần xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.