Sáng ngày 14-7, Ủy ban Hội LHTN VN thành phố Long Khánh tổ chức Lễ khánh thành công trình thanh niên “Ngôi nhà mơ ước". Đây là công trình chào mừng Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam thành phố Long Khánh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Dự Lễ khánh thành có đồng chí Nguyễn Trung Tín - Ủy viên BTV Thành ủy, Chủ tịch UBMTTQ VN thành phố; đồng chí Lương Ngọc Thạch – Thành ủy viên, Trưởng Phòng nội vụ thành phố; đồng chí Hoàng Thanh Tùng - Thành ủy viên, Bí thư Thành đoàn.
![z5632866121191_5991c6fdea0c71426c5542d0166584da.jpg](/TinTucHinhAnh/z5632866121191_5991c6fdea0c71426c5542d0166584da.jpg)
Lễ Khánh thành công trình thanh niên “Ngôi nhà mơ ước"
Công trình thanh niên “Ngôi nhà mơ ước" được trao tặng cho hộ ông Lê Hùng, tổ 9, ấp Ruộng Tre, xã Bảo Quang. Căn nhà có diện tích 65m2, có 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, bếp, gác lửng và công trình vệ sinh, với tổng kinh phí xây dựng 140 triệu đồng, do Ủy ban Hội LHTN VN thành phố Long Khánh vận động trường Tiểu học, THCS, THPT Trương Vĩnh Ký hỗ trợ.
![z5632867693125_0b117eb534b7c832de690c0729e07843.jpg](/TinTucHinhAnh/z5632867693125_0b117eb534b7c832de690c0729e07843.jpg)
![z5632867693695_470d83bc51563682bbbc3b70066f563e.jpg](/TinTucHinhAnh/z5632867693695_470d83bc51563682bbbc3b70066f563e.jpg)
Trao các phần quà ý nghĩa cho gia đình ông Lê Hùng
Nhân dịp này Hội LHTN VN thành phố Long Khánh và chính quyền địa phương đã tặng các phần quà ý nghĩa chúc mừng và chia vui với gia đình ông Lê Hùng.
Có căn nhà mới vững chãi, là niềm vui, niềm phấn khởi khi được ở trong ngôi nhà ấm áp nghĩa tình được sẻ chia yêu thương từ các mạnh thường quân.