Sáng 10/7, tại Hội trường Phòng Giáo dục và Đào tạo TP Long Khánh, Hội Khuyến học thành phố tổ chức Hội thi cán bộ khuyến học giỏi thành phố Long Khánh lần IV năm 2024.
Dự có Bà Nguyễn Thị Ngọc Dung - PCT Hội Khuyến học tỉnh, Bà Lê Trần Thiên Lý - UVBTV HKH t ỉnh Đồng Nai; Ông Tăng Quốc Lập - UVTV Thành ủy, PCT UBND thành phố Long Khánh; Ông Trần Công Nghị - TUV, Trưởng phòng GD&ĐT thành phố; Ông Nguyễn Ngọc Mai - Chủ tịch Hội khuyến học thành phố Long Khánh.
Đại biểu lãnh đạo Tỉnh, Thành phố tham dự khai mạc Hội thi
Tham dự hội thi năm nay có 15 đội đến từ 15 phường xã trên địa bàn thành phố. Các đội trải qua 03 phần thi gồm: Thi trắc nghiệm, trả lời câu hỏi theo hình thức bốc thăm và phần thi năng khiếu. Sau khi kết thúc các phần thi trên, Ban giám khảo sẽ chọn 03 đội thi có tổng số điểm cao nhất bước vào phần thi xử lý tình huống.
Phần dự thi của các đơn vị Hội khuyến học cơ sở
Qua 01 buổi tranh tài sôi nổi qua các phần thi và cách xử lý tình huống xuất sắc. Kết quả Ban tổ chức đã trao giải nhất cho đơn vị Phường Xuân Trung; giải nhì thuộc về đơn vị Phường Xuân An; đơn vị Phường Xuân Hòa đạt giải ba. Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao 12 giải khuyến khích cho các đội tham gia dự thi.
Trao giải Nhất cho đơn vị phường Xuân Trung
Hội thi là dịp để đội ngũ cán bộ khuyến học trên địa bàn thành phố Long Khánh có dịp giao lưu, trao đổi kinh nghiệm và tìm hiểu sâu về các chủ trương, chính sách khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập, để từ đó vận dụng vào tình hình thực tiễn các cấp hội tại cơ sở. Đồng thời thông qua Hội thi nhằm chọn ra các cán bộ, hội viên khuyến học xuất sắc tham gia Hội thi cán bộ khuyến học giỏi tỉnh Đồng Nai năm 2024.