Nhằm mang lại cho thanh thiếu nhi một mùa hè vui tươi bổ ích, đồng thời góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ giáo dục, chăm sóc thiếu niên, nhi đồng; tạo cho thanh thiếu nhi toàn thành phố có một mùa hè sôi nổi, bổ ích; thể hiện sự quan tâm của các cấp, các ngành và toàn xã hội trong công tác chăm sóc, bảo vệ trẻ em trong dịp Hè năm 2024.
Sáng 03/7, tại hội trường Nhà Văn hóa Thiếu nhi - Trung tâm Văn hóa Thông tin và thể thao thành phố phối hợp cùng Phòng Giáo dục và đào tạo thành phố và Thành đoàn Long Khánh tổ chức khai mạc Liên hoan “Giai điệu tuổi hồng" thành phố Long Khánh năm 2024 với chủ đề “Tuổi hồng ước mơ”. Tham dự buổi lễ khai mạc có bà Nguyễn Thị Thanh Uyên - Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa Thông tin và Thể thao thành phố; Bà Lê Vân Anh – Phó Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố.
Ban giám khảo chương trình Liên hoan "Giai điệu tuổi hồng"
Liên hoan năm nay được diễn ra trong 02 ngày 03/7 và 04/7, thu hút các em học sinh đến từ 18 đơn vị trường Tiểu học và 10 trường Trung học cơ sở trên địa bàn thành phố. Mỗi đơn vị dự thi xây dựng chương trình gồm 03 tiết mục với thời lượng không quá 15 phút với các thể loại đơn ca, song - tam ca, tốp ca, ca múa và múa. Các tiết mục dự thi được các đơn vị lựa chọn có nội dung chủ đề về hát, múa ca ngợi Tổ quốc Việt Nam, Đảng, Bác Hồ, ca ngợi quê hương đất nước, truyền thống của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Đội TNTP Hồ Chí Minh; ca ngợi ước mơ khát vọng của tuổi trẻ, trường lớp, bạn bè.
Cac tiết mục dự thi của các trường Tiểu học
Liên hoan là sân chơi bổ ích cho các em thiếu nhi trên địa bàn thành phố. Qua những lời ca tiếng hát giúp cho các em hiểu biết sâu sắc hơn về truyền thống cách mạng của Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, từ đó giáo dục cho các em tình yêu quê hương, nâng cao ý thức tu dưỡng, rèn luyện đạo đức và phấn đấu học tập để xứng đáng là thế hệ tương lai của đất nước. Đồng thời, đây cũng là cơ hội để các em được thể hiện năng khiếu và phát triển tài năng nghệ thuật.
Đánh giá Giao diện - Thông tin cập nhật trên Trang thông tin điện tử Thành phố Long Khánh